Bán kết Giải bóng đá học sinh cấp III cup Honda Hương Lụa 2018: Cuộc chiến không khoan nhượng   |    Cho em niềm vui số 36/2018 "Trường mầm non Văn Đức - Chí Linh"   |    Lễ dâng hương tưởng niệm 364 năm ngày mất của Nữ Tiến sĩ Nguyễn Thị Duệ   |    Chí Linh di chuyển 212 cột điện để chỉnh trang đô thị   |    Chí Linh không còn căng thẳng về nước tưới   |    Nỗ lực đồng cảm với bệnh nhân HIV/AIDS   |    Thị xã Chí Linh triển khai kế hoạch sản xuất vụ chiêm xuân 2018- 2019   |    Xẻ đồi tan hoang để bán đất trái phép ở Hải Dương   |    Giá gà tăng trở lại   |    Phát động Cuộc thi Sáng tạo thanh thiếu niên, nhi đồng tại Chí Linh   |    Giật mình loạt ghi chép về UFO đã từng xuất hiện tại Chí Linh   |    Bị thu hồi đất giao trồng cây lâu năm vì khai thác đất đồi trái phép   |    Đi kiếm ong rừng   |    Thanh niên trẻ qua đời sau tai nạn tàu điện ngầm tại Nhật Bản   |    Phạm nhân trại giam Hoàng Tiến được ăn ở lao động như thế nào?   |    Phát huy giá trị di tích Côn Sơn-Kiếp Bạc gắn với phát triển du lịch   |    Vietcombank chuẩn bị mở chi nhánh ở Chí Linh.   |    Hàng loạt vi phạm trong thu hồi khoáng sản ở trại giam Hoàng Tiến   |    Quốc lộ 37 bị ách tắc do xe bồn nổ lốp đâm xe con   |    Thắng thuyết phục Philippines, Việt Nam tái ngộ Malaysia ở chung kết AFF Cup 2018   |   

Danh sách 64 đại biểu HĐND tỉnh Hải Dương nhiệm kỳ mới

Thứ sáu - 27/05/2016 10:06 - 2848 lượt xem
Ủy ban Bầu cử tỉnh Hải Dương vừa công bố kết quả bầu cử và danh sách những người trúng cử đại biểu HĐND tỉnh khóa XVI nhiệm kỳ 2016-2021.
Theo đó, tỉnh Hải Dương đã bầu được 64 đại biểu HĐND tỉnh trong tổng số 104 người ứng cử. 12/13 đơn vị bầu cử bầu đủ số lượng đại biểu. Riêng đơn vị bầu cử số 9 (huyện Gia Lộc) bầu thiếu một đại biểu.

Danh sách 54 đại biểu HĐND tỉnh Hải Dương nhiệm kỳ 2016-2021:

Đơn vị bầu cử số 1

1. Ông Đoàn Việt Hùng, Tỉnh ủy viên, Bí thư Thành ủy, Chủ tịch HĐND thành phố Hải Dương.

2. Bà Nguyễn Thị Hường, Bí thư Đảng ủy, Hiệu trường Trường cao đẳng Dược Trung ương Hải Dương.

3. Ông Nguyễn Dương Thái, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh.

4. Ông Nguyễn Huy Thăng, Phó Chỉ huy trưởng kiêm Tham mưu trưởng Bộ Chỉ huy quân sự tỉnh.

5. Bà Sái Thị Yến, Phó Bí thư thường trực Tỉnh đoàn.

Đơn vị bầu cử số 2

1. Ông Vũ Hùng Cường, Chủ tọa Hội Thánh tin lành tỉnh Hải Dương.

2. Ông Nguyễn Mạnh Hiển, Ủy viên Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh.

3. Ông Phạm Quang Hưng, Phó Bí thư Đảng bộ Văn phòng Đoàn ĐBQH và ĐBHĐND, Bí thư Chi bộ Phòng Công tác.

4. Ông Phạm Tuấn Ngọc, Phó Giám đốc Công ty TNHH MTV Điện lực Hải Dương.

5. Bà Nguyễn Thị Hải Vân, Tỉnh ủy viên, Bí thư Đảng bộ NHNN Chi nhánh Hải Dương, Giám đốc Ngân hàng Nhà nước chi nhánh Hải Dương.

Đơn vị bầu cử số 3

1. Ông Lưu Văn Bản, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Bí thư Thị ủy Chí Linh.

2. Bà Đỗ Thị Hải, Phó Chủ nhiệm Thường trực Ủy ban Kiểm tra Đảng ủy Khối doanh nghiệp tỉnh.

3. Ông Nguyễn Văn Hồng, Ủy viên Ban Thường vụ Thị ủy, Chủ tịch HĐND thị xã Chí Linh.

4. Bà Nguyễn Thị Hường, Ủy viên Ban Thường vụ, Trưởng Ban Tuyên giáo Đảng ủy Khối Doanh nghiệp tỉnh.

5. Bà Nguyễn Thị Thùy Liên, Phó trưởng Ban Quản lý di tích Côn Sơn-Kiếp Bạc.

Đơn vị bầu cử số 4

1. Bà Nguyễn Thị Huyền, Phó Chủ tịch thường trực, kiêm Tổng Thư ký Liên hiệp các tổ chức hữu nghị tỉnh.

2. Ông Nguyễn Minh Hùng, Tỉnh ủy viên, Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện Kinh Môn.

3. Bà Lương Thu Hương, Chủ tịch HĐQT, Giám đốc Công ty TNHH in, đầu tư thương mại Đức Trường.

4. Ông Lê Đình Long, Tỉnh ủy viên, Giám đốc Sở GTVT.

5. Ông Vương Đức Sáng, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch UBND tỉnh.

Đơn vị bầu cử số 5

1. Ông Lương Văn Cầu, Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch UBND tỉnh.

2. Ông Nguyễn Công Hải, Chủ tịch HĐQT Tập đoàn Ricco Group, Tổng giám đốc Công ty TNHH Minh Hải - Minh Hải Plaza.

3. Bà Ngô Thị Thu, Huyện ủy viên, Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch HĐND xã Bình Dân, huyện Kim Thành.

4. Ông Hoàng Quốc Thưởng, Tỉnh ủy viên, Bí thư Tỉnh Đoàn.

5. Ông Vũ Đình Tĩnh, Phó Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện Kim Thành.

Đơn vị bầu cử số 6

1. Bà Nguyễn Thị Ngọc Bích, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch HĐND tỉnh.

2. Ông Nguyễn Thanh Hải, Chủ tịch Hiệp hội Du lịch tỉnh, Chủ tịch HĐQT công ty cổ phần Việt Tiên Sơn.

3. Ông Phạm Mạnh Hùng, Tỉnh ủy viên, Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện Nam Sách.

4. Ông Đỗ Trọng Lợi, Phó Chủ tịch Hội Cựu chiến binh tỉnh.

5. Bà Hoàng Hạnh Phương, Tổ phó tổ Vật lý-Công nghệ, Trường THPT Nam Sách.

Đơn vị bầu cử số 7

1. Ông Nguyễn Anh Cương, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch thường trực UBND tỉnh.  

2. Ông Lê Văn Dũng, Phó Bí thư thường trực Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện Thanh Hà.

3. Ông Nguyễn Văn Định, Phó chánh Văn phòng Huyện ủy Thanh Hà.

4. Ông Phạm Trường Giang, Ủy viên Ban Thường vụ Đảng ủy Công an, Phó Giám đốc, Thủ trưởng Cơ quan Cảnh sát điều tra công an tỉnh.

5. Ông Phạm Minh Phương, Bí thư Đảng ủy, Trưởng Ban Quản lý các khu công nghiệp tỉnh.

Đơn vị bầu cử số 8

1. Ông Mai Xuân Anh, Ủy viên BCH Tổng LĐLĐ Việt Nam, Phó Chủ tịch phụ trách LĐLĐ tỉnh.

2. Ông Đoàn Quang Định, Chủ tịch Hội Luật gia tỉnh.

3. Ông Phùng Tuấn Kiệt, Bí thư Đảng bộ, Giám đốc Ngân hàng NN&PTNT Việt Nam chi nhánh Hải Dương.

4. Ông Nguyễn Quang Phúc, Ủy viên Trung ương Ủy ban MTTQ Việt Nam, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Chủ tịch Ủy ban MTTQ tỉnh.

5. Ông Nguyễn Ngọc Sẫm, Phó Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện Tứ Kỳ.

Đơn vị bầu cử số 9

1. Ông Nguyễn Văn Phú, Tỉnh ủy viên, Bí thư Đảng ủy, Giám đốc Sở NN&PTNT.

2. Ông Vũ Văn Sơn, Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy.

3. Ông Nguyễn Khắc Toản, Tỉnh ủy viên, Phó Bí thư Thường trực Huyện ủy Gia Lộc.

4. Ông Thích Thanh Vân, Thượng tọa, Ủy viên Hội đồng trị sự Trung ương Giáo hội Phật giáo Việt Nam, Phó trưởng Ban Thường trực Ban Trị sự Phật giáo tỉnh.

Đơn vị bầu cử số 10

1. Bà Phạm Thị Hà, Giám đốc doanh nghiệp tư nhân thương mại Minh Anh.

2. Ông Hoàng Ngọc Huyên, Ủy viên Đảng Đoàn HĐND tỉnh, Trưởng ban Pháp chế HĐND tỉnh.

3. Ông Vũ Hồng Khiêm, Tỉnh ủy viên, Bí thư Huyện ủy,Chủ tịch HĐND huyện Cẩm Giàng.

4. Bà Nguyễn Thanh Mai, Tỉnh ủy viên, Ủy viên Đảng Đoàn HĐND, Ủy viên thường trực HĐND tỉnh.

5. Ông Nguyễn Hồng Sơn, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Trưởng Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy.

Đơn vị bầu cử số 11

1. Ông Nguyễn Văn Đảo, Linh mục, Chính xứ Giáo xứ Tân Kim, thành phố Hải Dương.

2 Ông Vũ Hồng Hiên, Tỉnh ủy viên, Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện Bình Giang.

3. Bà Trần Thị Mai, Trưởng khoa U bướu Bệnh viện Lao và bệnh phổi Hải Dương.

4. Bà Phạm Thị Thanh Tâm, Tỉnh ủy viên, Bí thư Chi bộ cơ quan, Phó Chủ tịch Hội Nông dân tỉnh.

5. Ông Phạm Xuân Thăng, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Trưởng Ban Tổ chức Tỉnh ủy.

Đơn vị bầu cử số 12

1.Ông Đỗ Khắc Hiếu, Bí thư Đảng ủy, Chánh Văn phòng, Văn phòng đoàn ĐBQH và HĐND.

2. Ông Lê Văn Hiệu, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Trưởng Ban Nội chính Tỉnh ủy.

3. Ông Đồng Dũng Mạnh, Phó Bí thư thường trực Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện Thanh Miện.

4. Bà Nguyễn Thị Việt Nga, Bí thư Chi bộ, Chủ tịch Hội Văn học Nghệ thuật tỉnh.

5. Ông Phạm Văn Sang, Đảng ủy viên HTX Dịch vụ Nông nghiệp xã Đoàn Kết.

Đơn vị bầu cử số 13

1. Ông Bùi Học Anh, Đảng ủy viên, Bí thư Chi bộ, Chánh Văn phòng Tòa án Nhân dân tỉnh.

2. Ông Đặng Việt Cường, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Trưởng Ban Dân vận Tỉnh ủy.

3. Ông Phạm Văn Khảnh, Phó Bí thư Thường trực Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện Ninh Giang.

4. Bà Trịnh Thúy Nga, Bí thư Chi bộ, Trưởng phòng Kinh tế đối ngoại, Phó Chủ tịch Công đoàn Sở Công Thương.

5. Ông Bùi Thanh Tùng, Bí thư Đảng ủy, Phó Giám đốc Sở LĐTB&XH.

Tổng số điểm của bài viết là: 0 trong 0 đánh giá

Click để đánh giá bài viết

Những tin mới hơn

Những tin cũ hơn

Bạn đã không sử dụng Site, Bấm vào đây để duy trì trạng thái đăng nhập. Thời gian chờ: 60 giây